Hỏi đáp Cả nhà ơi, có chị nào gặp trường hợp như em cho em ít kinh nghiệm giải quyết với ạ.

Bích Trương

Thành viên mới
Chồng em trước khi lấy em đã li hôn vợ hàn và có con trai riêng nay 23 tuổi vẫn còn tên trong hộ khẩu của ck ạ.
Sau đó ck kết hôn với em , đến nay con trai em 8 tuổi thì tháng 9 vừa rổi ck em qua đời đột ngột vì bệnh gan ko chữa dc.
Ck có để lại mấy mảnh đất nhưng chưa kịp di Chúc gì cả, giờ ông anh ck nói ck em nợ tiền ông ta và 1 mảnh đất nên ông đòi lại, còn con riêng đòi chia tài sản phần nhiều hơn dẫn đến 3 bên chưa thỏa Thuận được
Vợ cũ thì gọi điện dọa nạt các kiểu, rình mò xem con trai em học ở đâu, nhà em ở đâu, anh ck thì ra nông trại canh trừng xem em có về vn ko, vườn ck em thuê trồng cây cảnh mùa đông bán thì ông anh ck gọi người đến bán trộm, chị ck thì gọi chửi tại em mà ck chết.
Mệt đủ kiểu các chị ah, các chị có kinh nghiệm phân chia tài sản tư vấn em với ạ, em đang chưa biết làm gì ạ

Huỳnh Mai

Thành viên mới
đưa ra tòa giải quyết công tâm
bên hàn quốc ho duyệt theo luật định rõ ràng
tài sản chia chát sao có pháp luật nên bạn ko phải lo gi
cú yên tâm sống vui vẻ mạnh khỏe

Q

Quỳnh Kim Kim

Khách
Thuê luật sư cho nhanh chj ak. Ko có j qua luật Pháp. Giang ác muốn chiếm đoạt vì mjk là người ngoại quốc nó nghĩ mjk ngu. Muốn lấy đất hay nợ j thì bảo gặp nhau tại tòa va làm việc với luật sư của tôi, đt dọa nạt thì ghi âm lại hết. Tn ai nt j chụp lại hết

김은하

Thành viên mới
Thue ngay uật sự họ tư ván và họ gọi cnhr sát vào việc nhé. Đừng để con bạn thiệt ck nhwms mắt ko yên lòng .

Bích Trương

Thành viên mới
Cảm ơn mn đã tư vấn cho mik ạ

Trên