Thảo luận Cho em hỏi ngu phát

오덕진

Thành viên
Cho em hỏi ngu phát
E chưa có qt hiện vẫn đang ở nhà chăm con nhỏ k đi làm , và trong tổng các tk của e chưa đc 1trieu, nhất là tk của하나 chỉ có mấy man, nhưng hôm qua e đi làm cái sổ주택 cho con e xong thì nv ngân hàng hỏi em là có muốn làm sổ신용카드 k,em hỏi tôi làm đc hả vậy làm cho tôi đi,OK e đã làm xong nhưng chưa ra thẻ
Tại e cũng chẳng dùng gì đến nhiều tiền chỉ có ít tiêu ít có nhiều thì tiêu nhiều thôi, và hàng tháng cũng chẳng đc ck hay bất cứ ai chu cấp hay cho tiền dù là máy chục, Vậy các mẹ cho e hỏi e đã làm 신용카드 rồi thì e có lợi hay không vậy
🤣

Về nhà e có hỏi đứa em nó nói tiêu trước trả sau mà k cần phải tiêu nhiều tiền nên sao phải vay ngân hàng tiêu xong tháng sau lại phải trả làm gì
🤣

Vậy mai e đi hủy đc không nhỉ???

김윤희

Thành viên mới
E cũng làm 2 cái. 1 cái 농협 1 năm phí 9k. Một cái samsung 1 năm phí 39k. Nchung dùng tiện. Lúc cần thiết vẫn nên có. Mua bán cũng hay đc tích điểm.

N

Nek Nhung

Khách
Làm thẻ tín dụng rồi quẹt tẹt ga. Xong tới tháng ko có tiền trả ngân hàng thì Tới Công Chuyện

쩐배수안

Thành viên mới
Theo cá nhân m thì có nhiêu sài nhiêu, thẻ này sài mà k biết dừng thì lại lâm nợ. m chỉ dùng thẻ check có thì tiêu không thì thôi cho khoẻ
😅

오덕진

Thành viên
e cảm ơn mn đã tư vấn ạ

Trên